Live · na-update 7 minuto ang nakalipas
Avalanche Chart ng presyo
Pangunahing stats
Performance
Paano gumalaw ang presyo sa bawat panahon.
Supply
444.10M sa 720.00M AVAX ang nasa sirkulasyon.
- Nasa sirkulasyon
- 444.10M
- Kabuuang supply
- 470.76M
- Max supply
- 720.00M
ⓘ Nasa sirkulasyon · Kabuuang supply · Max supply
Circulating supply: mga coin na kasalukuyang maaaring i-trade, ayon sa ulat ng data provider.
Kabuuang supply: mga coin na nagawa na hanggang ngayon, bawas ang mga na-burn. Kasama rito ang mga naka-lock o hindi pa nare-release na coin.
Max supply: ang mahigpit na limitasyon sa bilang ng coin na maaaring umiral. Ipinapakita bilang “Walang max supply” kapag walang itinakdang cap ang protocol.
Iskor ng kalusugan ng CryptoWave
Limang nasusukat na signal. Ang haba ng bawat bahagi ng ring ay ang bigat nito; kung gaano ito kapuno ang nagpapakita ng score.
4.92% ng market cap ang volume. Normal na turnover para sa laki nito.
$3.70B na market cap, rank #30. Mas malaki, mas mahirap igalaw.
62% ng maximum na supply ang nasa sirkulasyon. Kaunti ang dilution sa hinaharap.
94.2% na mas mababa sa all-time high nitong $144.96.
Pinakamalaking galaw kamakailan: 4.07% sa isang araw. Katamtaman.
Inilalarawan ang istruktura ng market ngayon. Hindi ito price forecast at hindi investment advice.
Paano kinakalkula ang score na ito
Isang weighted average ng limang signal na kinalkula mula sa market data sa pahinang ito. Bawat signal ay binibigyan ng score mula 0 hanggang 100:
- Liquidity (25%): 24-oras na trading volume na hinati sa market cap.
- Market depth (25%): market cap, sa logarithmic scale mula $10 milyon hanggang $1 trilyon.
- Supply (15%): circulating supply na hinati sa max supply, o sa kabuuang supply kapag walang cap. Mas mataas ang score kapag mas maraming supply ang nasa sirkulasyon na.
- Layo mula sa peak (15%): ang kasalukuyang presyo kumpara sa all-time high.
- Katatagan (20%): ang pinakamalaking kamakailang paggalaw ng presyo sa pagitan ng 1-oras na galaw (×3), 24-oras na galaw at 7-araw na galaw (÷2.6).
Mga antas: 75 pataas malakas, 55–74 katamtaman, 35–54 mahina, mababa sa 35 marupok.
Mga limitasyon: inilalarawan lamang ng score ang kasalukuyang istruktura ng market. Hindi ito price forecast, audit o investment advice, at hindi nito isinasaalang-alang ang team, code o token unlocks. Ang nawawalang input ay binibilang bilang neutral na 50.
Time machine
I-drag ang petsa. Tingnan kung magkano na sana ngayon ang isang bili o regular na pagbili. Totoong daily closing price, hindi kasama ang fees.
Naglo-load…
Ano ang Avalanche (AVAX)?
Ang Avalanche ay isang layer 1 blockchain platform para sa mga smart contract, tokenized na asset at custom na blockchain network. Binuo ito ng Ava Labs, isang kumpanyang itinatag ng Cornell researcher na si Emin Gün Sirer at dalawang PhD candidate, at sinusuportahan ng non-profit na Avalanche Foundation. Unang inilarawan ang pinagbabatayang consensus protocol sa isang papel noong Mayo 2018 na inilathala sa ilalim ng sagisag-pangalang "Team Rocket." Naganap ang paunang release ng network noong 21 Setyembre 2020. Ang AVAX ang native token nito.
Paano gumagana ang Avalanche
Gumagamit ang Avalanche ng proof-of-stake at pamilya ng consensus na nakabatay sa paulit-ulit na random sampling ng mga validator, na dinisenyo para sa mabilis na finality. May tatlong magkakaugnay na chain ang Primary Network.
- X-Chain: lumilikha at naglilipat ng mga asset.
- C-Chain: EVM-compatible na chain para sa mga smart contract, kung saan tumatakbo ang karamihan ng application.
- P-Chain: nag-uugnay sa mga validator at staking.
Bukod sa Primary Network, sinuman ay maaaring maglunsad ng sarili nilang Avalanche L1, isang sovereign na blockchain na may sariling patakaran at validator set. Binago ng Etna upgrade (Avalanche9000), na nakatakdang i-activate sa Disyembre 2024, kung paano gumagana ang mga validator ng L1. Sa ilalim ng ACP-77, hindi na nag-i-stake ng AVAX ang mga validator ng L1. Sa halip, nagbabayad sila ng tuloy-tuloy na dynamic na fee.
Supply at disenyo ng token ng AVAX
May hard cap ang AVAX na 720 milyong token. Ang mga bagong token ay minimint lang bilang staking reward para sa mga validator, at bumababa ang bilis ng paglabas habang papalapit ang supply sa cap. Permanenteng binuburn ang mga base transaction fee na binabayaran sa AVAX sa halip na ibayad sa mga validator, kaya ang mabigat na paggamit ng network ay maaaring makabawi sa bagong paglabas.
May tatlong pangunahing papel ang AVAX: pambayad ng fee, pag-stake para sa seguridad ng Primary Network, at base currency ng maraming application. Nag-i-stake ng AVAX ang mga validator sa Primary Network, at hindi nagsa-slash ng stake ang Avalanche.
Makikita ang live na circulating supply sa market data sa pahinang ito.
Makikita ang opisyal na impormasyon sa avax.network.
Ano ang dapat suriin bago gumamit ng AVAX
- Kompetisyon: nakikipagkumpitensya ang Avalanche sa maraming iba pang smart-contract network para sa mga developer at user, at mabilis na maaaring lumipat ang aktibidad.
- Mekanismo ng validator at staking: nilolock ng staking ang mga token sa piniling panahon. Suriin ang mga tuntunin ng lock at ang uptime ng validator bago mag-stake.
- Mga bridged na asset: umaasa sa mga bridge ang mga token na inilipat sa Avalanche mula sa ibang network, na naging target ng mga exploit sa buong crypto.
- Pagkakawatak-watak ng L1: may sariling validator set at palagay sa seguridad ang mga custom na L1, na naiiba sa Primary Network.
- Pagbabago-bago ng presyo: maaaring bumagsak nang malaki ang AVAX, at hindi garantiya ng epekto sa presyo ang mga fee burn.
Profile ng proyektong Avalanche
- Inilunsad
- Hulyo 22, 2020
- Konsensus
- Proof of Stake
- Algorithm ng hash
- Avalanche
- Open source
- Oo
Laging kumpirmahin ang mga link sa mga opisyal na channel ng proyekto bago ikonekta ang wallet o magpadala ng pondo.
Pagsusuri sa merkado ng Avalanche
Sa market capitalization na $3.70 bilyon, ang Avalanche (AVAX) ay itinuturing na katamtamang market cap na asset at nasa ranggong #30 sa 1,341 cryptocurrency na may iniulat na market cap sa CryptoWave, mas malaki kaysa sa humigit-kumulang 97.8% ng mga ito. Ito ay humigit-kumulang 0.14% ng pinagsamang halaga ng mga sinusubaybayang merkado. Nasa pagitan ng mga itinatag na major at ng mapanganib na long tail ang mga mid-cap na asset, kaya maaaring biglang tumaas o bumaba nang husto ang presyo.
Sa nakalipas na 24 oras, humigit-kumulang $182.13 milyon ng AVAX ang nagpalit-kamay, katumbas ng 4.92% ng market cap nito, na naglalagay sa volume ng trading nito sa itaas ng humigit-kumulang 98.3% ng mga sinusubaybayang asset. Katamtaman at karaniwan ang antas ng turnover na ito. Mas mataas ang turnover ratio nito kaysa sa humigit-kumulang 54% ng mga sinusubaybayang asset.
Galaw ng presyo: gumalaw ang AVAX ng −4.07% sa loob ng 24 oras at −6.49% sa loob ng 7 araw. Mas mahina itong gumanap kaysa Bitcoin ng 1.89 na porsyentong puntos sa loob ng 24 oras at ng 2.63 puntos sa loob ng 7 araw. Kumpara sa median na sinusubaybayang coin (nahuhuli ng 1.83 puntos sa araw at nahuhuli ng 0.28 puntos sa linggo), sa mga kamakailang sesyon ay naging may relatibong paghina ito.
Para malampasan ang Canton (CC) na nasa itaas nito, kailangang lumaki ng humigit-kumulang 1.4% ang market cap ng Avalanche; mas malaki ito ng 3.1% kaysa sa Sui (SUI) na nasa ibaba nito. Ang market cap nito ay 0.24% ng sa Bitcoin.
Nabuo ang pagsusuring ito mula sa datos ng merkado at hindi ito payo sa pamumuhunan.
Mga FAQ tungkol sa Avalanche
Ano ang Avalanche?
Ang Avalanche ay isang proof-of-stake na layer 1 blockchain na binuo ng Ava Labs para sa mga smart contract, tokenized na asset at custom na blockchain na tinatawag na L1.
Sino ang lumikha ng Avalanche?
Binuo ang Avalanche ng Ava Labs, na itinatag ni Emin Gün Sirer at dalawang PhD candidate. Ang paunang release nito ay noong 21 Setyembre 2020.
Ilan ang AVAX?
May maximum supply ang AVAX na 720 milyong token. Minimint ang mga bagong token bilang staking reward, at binuburn ang mga base fee na binabayaran sa AVAX.
Ano ang mga chain ng Avalanche?
May X-Chain para sa mga asset ang Primary Network, C-Chain para sa mga EVM smart contract at P-Chain para sa koordinasyon ng mga validator.
Kasaysayan ng presyo
| Petsa | Sarado | Pagbabago |
|---|---|---|
| 2026-11-03 | $8.35 | 0.56% |
| 2026-11-02 | $8.39 | 3.48% |
| 2026-11-01 | $8.70 | 1.38% |
| 2026-10-31 | $8.58 | 0.30% |
| 2026-10-30 | $8.55 | 3.28% |
| 2026-10-29 | $8.28 | 8.05% |
| 2026-10-28 | $9.01 | 0.50% |
| 2026-10-27 | $8.96 | 0.19% |
| 2026-10-26 | $8.98 | 0.55% |
| 2026-10-25 | $8.93 | 0.72% |
| 2026-10-24 | $8.99 | 0.73% |
| 2026-10-23 | $9.06 | 0.74% |
| 2026-10-22 | $9.13 | 5.49% |
| 2026-10-21 | $9.66 | 0.99% |
| 2026-10-20 | $9.76 | 1.52% |
| 2026-10-19 | $9.61 | 1.72% |
| 2026-10-18 | $9.78 | 0.10% |
| 2026-10-17 | $9.77 | 1.93% |
| 2026-10-16 | $9.96 | 0.83% |
| 2026-10-15 | $10.04 | 0.25% |
| 2026-10-14 | $10.02 | 2.06% |
| 2026-10-13 | $10.23 | 0.81% |
| 2026-10-12 | $10.15 | 7.56% |
| 2026-10-11 | $10.98 | 5.91% |
| 2026-10-10 | $10.36 | 0.28% |
| 2026-10-09 | $10.34 | 2.57% |
| 2026-10-08 | $10.08 | 9.47% |
| 2026-10-07 | $11.13 | 4.12% |
| 2026-10-06 | $11.61 | 4.30% |
| 2026-10-05 | $11.13 | 0.23% |
| 2026-10-04 | $11.10 | 0.20% |
| 2026-10-03 | $11.13 | 3.01% |
| 2026-10-02 | $10.80 | 1.73% |
| 2026-10-01 | $10.99 | 0.48% |
| 2026-09-30 | $10.94 | 4.36% |
| 2026-09-29 | $11.44 | 7.72% |
| 2026-09-28 | $10.62 | 2.65% |
| 2026-09-27 | $10.91 | 0.58% |
| 2026-09-26 | $10.84 | 1.78% |
| 2026-09-25 | $10.65 | 4.36% |
| 2026-09-24 | $10.21 | 0.56% |
| 2026-09-23 | $10.26 | 9.27% |
| 2026-09-22 | $11.31 | 0.73% |
| 2026-09-21 | $11.23 | 0.72% |
| 2026-09-20 | $11.31 | 12.08% |
| 2026-09-19 | $10.09 | 23.04% |
| 2026-09-18 | $8.20 | 7.79% |
| 2026-09-17 | $7.61 | 1.79% |
| 2026-09-16 | $7.48 | 2.85% |
| 2026-09-15 | $7.27 | 3.87% |
| 2026-09-14 | $7.56 | 3.74% |
| 2026-09-13 | $7.29 | 1.50% |
| 2026-09-12 | $7.40 | 0.83% |
| 2026-09-11 | $7.46 | 0.51% |
| 2026-09-10 | $7.43 | 4.78% |
| 2026-09-09 | $7.80 | 2.62% |
| 2026-09-08 | $8.01 | 0.87% |
| 2026-09-07 | $8.08 | 2.15% |
| 2026-09-06 | $7.91 | 4.15% |
| 2026-09-05 | $7.59 | 2.80% |